BettaQuality
หาก บางข้อความ ตัวหนังสือเล็กเกินไป ไม่สดวก แก่การอ่าน ให้ กด แป้น คีย์บอร์ด Ctrl กับ ปุ่ม + หรือ - (ครีย์บอร์ด บวกหรือลบ) ก็จะเป็นการขยาย หรือ ลด หน้าจอ ทำให้ตัวหนังสือใหญ่หรือ เล็กลงได้

เวบไซท์ เซทค่าความกว้างสำหรับหน้าจอ ความกว้าง 1280pixel
และเวลา ปรับแต่ง เวบ จะ ใช้ browser firefox เป็นหลัก

เจ้าบ้านอยากให้ ที่แห่งนี้มีแต่สิ่่งดีๆ หาก พบเห็น การกระทำ ผิดกฏหมาย พรบ คอมพิวเตอร์ ให้รีบแจ้ง ด่วน bettaquality@hotmail.com ขอบคุณครับ
หาก บางข้อความ ตัวหนังสือเล็กเกินไป ไม่สดวก แก่การอ่าน ให้ กด แป้น คีย์บอร์ด Ctrl กับ ปุ่ม + หรือ - (ครีย์บอร์ด บวกหรือลบ) ก็จะเป็นการขยาย หรือ ลด หน้าจอ ทำให้ตัวหนังสือใหญ่หรือ เล็กลงได้

เวบไซท์ เซทค่าความกว้างสำหรับหน้าจอ ความกว้าง 1280pixel
และเวลา ปรับแต่ง เวบ จะ ใช้ browser firefox เป็นหลัก

เจ้าบ้านอยากให้ ที่แห่งนี้มีแต่สิ่่งดีๆ หาก พบเห็น การกระทำ ผิดกฏหมาย พรบ คอมพิวเตอร์ ให้รีบแจ้ง ด่วน bettaquality@hotmail.com ขอบคุณครับ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

homeบ้านPortal**GalleryLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

คุณติดตั้งโปรแกรม "ความรัก" ในใจคุณหรือยัง?

Go down 
2 posters
ผู้ตั้งข้อความ
Admin
Admin
Admin

: 62

คุณติดตั้งโปรแกรม "ความรัก" ในใจคุณหรือยัง? Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: คุณติดตั้งโปรแกรม "ความรัก" ในใจคุณหรือยัง?   คุณติดตั้งโปรแกรม "ความรัก" ในใจคุณหรือยัง? I_icon_minitimeThu Jan 27, 2011 1:20 pm

เขียนโดย... Rain of God

แปลโดย... พายุแห่งความเปรมปรีดิ์

ช่างเทคนิค : ฮัลโหล สวัสดีครับ มีอะไรให้รับใช้ครับ

ลูกค้า : ดิฉันได้นั่งนึกดูแล้วคิดว่า โปรแกรมความรักนี่ก็น่าสนใจดีนะคะ 

คุณช่วยกรุณาแนะนำดิฉันหน่อย ได้ไหมคะว่าจะลงโปรแกรมนี้ยังไง

ช่างเทคนิค : ด้วยความยินดีครับ ไม่ทราบว่าพร้อมที่จะลงโปรแกรมหรือยังครับ

ลูกค้า : อืม... ไม่รู้เหมือนกันคะ บอกตามตรงว่าดิฉันไม่ค่อยรู้เรื่องคอมพิวเตอร์เท่าไร

แต่ดิฉันคิดว่าน่าจะพร้อมคะ ไม่ทราบว่าต้องเริ่มทำยังไงบ้างคะ

ช่างเทคนิค : อันดับแรกเลยคุณต้องเปิดใจคุณก่อนครับ

ลูกค้า : ไม่มีปัญหาคะ แต่ว่าตอนนี้ฉันเปิดใช้โปรแกรมอื่นอยู่ด้วย

ไม่ทราบว่าจะมีปัญหาในการติดตั้งไหมคะ ถ้าฉันไม่ได้ปิดโปรแกรมพวกนี้

ช่างเทคนิค : 
ไม่ทราบว่าโปรแกรมอะไรหรือครับ ที่กำลังเปิดใช้งานอยู่

ลูกค้า : เดี๋ยวขอดิฉันดูนิดนึงนะคะ อืม... ก็มีโปรแกรม 

"ความเจ็บปวดในอดีต" 

"
การไม่เห็นคุณค่าของตัวเอง", 

"
ความริษยา", 

"
ความขุ่นเคือง" 

และก็ "โปรแกรมความโกรธ" 

ทั้งหมดที่เปิดก็มีเท่านี้คะ

ช่างเทคนิค : ไม่มีปัญหาครับ โปรแกรมความรัก จะค่อยๆลบความเจ็บปวดในอดีต 
ออกจากระบบปฏิบัติการครับ มันอาจจะคงอยู่ในหน่วยความทรงจำ

แต่ว่าจะไม่รบกวนการทำงานของโปรแกรมอื่นๆครับ ไม่ต้องกังวล 

สำหรับโปรแกรมการไม่เห็นคุณค่าของตัวเองนั้น จะค่อยๆหายไปเอง

เพราะ ส่วนประกอบส่วนหนึ่งของโปรแกรมความรัก คือ การเห็นคุณค่าของตนเอง 
ส่วนนี้จะค่อยๆเข้ามาแทนที่อย่างช้าๆ จนการไม่เห็นคุณค่าตัวเองหมดไป

แต่ว่า... คุณเองจะต้องปิดโปรแกรม ความริษยา ความขุ่นเคือง และความโกรธ

เพราะโปรแกรมพวกนี้จะขัดขวางไม่ให้โปรแกรมความรักสามารถติดตั้งได้

รบกวนช่วยปิดโปรแกรมพวกนี้ ก่อนได้ไหมครับ

ลูกค้า : บอกตามตรงเลยนะคะ ดิฉันไม่รู้จริงๆ คะว่าจะปิดโปรแกรมพวกนี้ยังไง

ช่างเทคนิค : เข้าไปที่ Start Menu นะครับ แล้วเรียก โปรแกรมการให้อภัย ขึ้นมา

ต้องเปิดโปรแกรมนี้เรื่อยๆ จนกว่า ความริษยา ความขุ่นเคือง และความโกรธ จะถูกลบออกไปจนหมด

ลูกค้า : ได้คะ.... เสร็จแล้วคะ ตอนนี้โปรแกรมความรักเริ่มที่จะติดตั้งอัตโนมัติแล้วคะ

แต่เอ...นี่เป็นปกติของโปรแกรมใช่ไหมคะที่ติดตั้งด้วยตัวมันเอง

ช่างเทคนิค : 
ใช่ครับ แต่อย่าลืมนะครับว่า นี่เป็นเพียงโปรแกรมพื้นฐานเท่านั้น

คุณจะต้องติดต่อกับหัวใจดวงอื่นๆ เพื่อที่จะได้ upgrade โปรแกรมความรัก ให้มี version ที่สูงขึ้น

ลูกค้า : อุ้ย.... มีข้อความผิดพลาดขึ้นที่หน้าจอบอกว่า... 

โปรแกรมไม่สามารถติดต่อออกไปสู่ภายนอกได้... ดิฉันควรทำยังไงดีคะ

ช่างเทคนิค : ไม่ต้องตกใจครับ นั่นแสดงว่าตอนนี้โปรแกรมความรักได้ติดตั้งอยู่ภายในใจคุณ

เรียบร้อยแล้วครับ แต่ที่โปรแกรมยังไม่สามารถใช้งานได้ ก็เพราะว่าคุณ...

ต้องเริ่มรักตัวคุณเองก่อน จากนั้นคุณถึงจะรักคนอื่นได้

ลูกค้า : แล้วดิฉันควรจะทำยังไงคะ

ช่างเทคนิค : คุณช่วยเลื่อนการยอมรับตัวเองลงมาหน่อยได้ไหมครับ จากนั้นให้คลิกที่ไฟล์

"การยกโทษให้ตนเอง"

"การรู้ถึงคุณค่าของตัวเอง"

"การยอมรับถึงข้อจำกัดในตัวคุณ" 

ลูกค้า : ได้คะ... เสร็จแล้วคะ

ช่างเทคนิค : โอเคครับ จากนั้นก็ก๊อปปี้ไฟล์พวกนี้เข้ามาในไดเร็กทอรี่ "ใจฉัน"

ระบบจะทำการจัดการไฟล์ที่มีปัญหา รวมทั้งแก้ไขโปรแกรมต่างๆที่มีข้อผิดพลาด

แต่ว่าคุณจะต้องลบไฟล์ "การพูดถึงตัวเองในแง่ลบ" และ "ไฟล์การตัดสินผู้อื่น"

ออกจากทุกๆไดเร็กทอรี่นะครับ และอย่าลืมเข้าไปลบอีกทีใน Recycle Bin นะครับ

เพื่อให้มั่นใจว่าไฟล์พวกนี้ถูกลบจนหมด และไม่มีทางกลับเข้ามาทำความยุ่งยากได้อีก

ลูกค้า : ทราบแล้วคะ... เอ๊ะ!! มีไฟล์ใหม่ๆ เกิดขึ้นในหัวใจตั้งเยอะคะ

"ยิ้ม"    กำลังวิ่งเล่นอยู่บนหน้าจอ  "สันติสุข" และ "ความยินดี"

กำลังก๊อปปี้ตัวเองอยู่ทั่วไปภายในใจฉัน นี่เป็นปกติหรือเปล่าคะ

ช่างเทคนิค : ครับ บางครั้งสำหรับบางคนอาจต้องใช้เวลาหน่อย

แต่ท้ายที่สุดสิ่งนี้จะเกิดขึ้นในเวลาที่เหมาะสม ตอนนี้โปรแกรมความรักได้ติดตั้ง

และเปิดใช้งานเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ มีอีกอย่างหนึ่งที่อยากจะบอกก่อนที่จะวางสายครับ

ความรักเป็นโปรแกรมให้เปล่า

อย่าลืมแบ่งปันให้คนอื่นนะครับ 

ความรักที่คุณให้ไป จะไม่เหมือนกันในแต่ละคน

และความรักนี้จะถูกส่งต่อไปยังคนอื่นๆ และส่วนหนึ่งก็จะกลับคืนมาสู่ตัวคุณด้วย

และเมื่อนั้นความรักของคุณก็จะมีการพัฒนาขึ้นไปอีกระดับหนึ่ง

ลูกค้า  ดิฉันให้สัญญาคะว่าจะแบ่งปันโปรแกรมความรักให้กับคนอื่นๆ

รบกวนขอทราบชื่อของคุณหน่อยได้ไหมคะ

ช่างเทคนิค : เรียกผมว่า "ผู้ชันสูตรจิตใจ" หรือ "เราเป็น" (I AM)  ก็ได้ครับ

คนส่วนใหญ่คิดว่าพวกเขาจะต้องไปตรวจสุขภาพจิตใจปีละครั้ง เพื่อให้หัวใจของเขา

มีสุขภาพสมบูรณ์แข็งแรง แต่ผู้ที่สร้างใจ (ผมเอง) ขอแนะนำว่า ไม่จำเป็น

เพียงแต่ คุณคอยหมั่นดูแลความรักให้คงอยู่ในแต่ละวัน ก็เพียงพอแล้วครับ

http://www.sappasan.com/journal/คุณติดตั้งโปรแกรม-ความรัก-ในใจคุณหรือยัง

ขึ้นไปข้างบน Go down
http://www.bettaquality.com
pooky

คุณติดตั้งโปรแกรม "ความรัก" ในใจคุณหรือยัง? Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: คุณติดตั้งโปรแกรม "ความรัก" ในใจคุณหรือยัง?   คุณติดตั้งโปรแกรม "ความรัก" ในใจคุณหรือยัง? I_icon_minitimeSat Mar 26, 2011 11:44 pm

น่ารักมากค่ะ ชอบมาก
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://www.a-techhydro.com

คุณติดตั้งโปรแกรม "ความรัก" ในใจคุณหรือยัง?
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1